JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MBOGWE

22/10/2024

TANGAZO KWA UMMA KUHUSU MIKOPO INAYOTOLEWA KWA VIKUNDI VYA
WANAWAKE, VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU

(Limetolewa kwa kuzingatia Kanuniya 7 (1)

Mkurugenzi wa Halmashauri ya MBOGWEanatangaza uwepo wa fedha kwa ajili ya
kuvikopesha vikundi vya wanawake, vijana na watu wenye ulemavu, ambapo jumla ya
Shilingi 500,000,000. zimetengwa katika robo ya Pili ya Octoba- Disemba mwaka wa
fedha2024/2025Hivyo, Vikundi vyenye sifa vinakaribishwa kuleta maombi katika Ofisi za

serikali za mitaa zilizopo katika maeneo yenu.
Vikundi vinavyotakiwa kuomba mikopo vinapaswa kuwa na sifa zifuatazo: -

() Kikundi cha wanawake, vijana na watu wenye ulemavu kilichotambuliwa na

kupewa cheti cha utambuzi na halmashauri,

(i)  Kikundi kiwe kinachojishughulisha na shughuli za ujasiriamali mdogo au wa kati

au kikundi kinachotarajia kuanzisha shughuli za ujasiriamali,

(i)  Kikundi cha wanawake na vijana kiwe na idadi ya wanakikundi kuanzia watano
(5) na kuendelea na kikundi cha watu wenye ulemavu kiwe na wanakikundi
wasiopungua wawili (2). Pia kwa kuzingatia kanuni ya 6a (1) mtu mwenye
ulemavu anaweza kuwa na sifa ya kupata mkopo kama kikundi cha watu wenye
ulemavu endapo timu ya menejimenti ya halmashauri itajiridhisha kuwa amekosa
mtu mwingine mwenye ulemavu wa kuungana naye katika eneo lake. Aidha sifa

zingine zitafanana na sifa za vikundi vingine,
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(iv)  Kikundi kiwe na akaunti ya benki iliyofunguliwa kwa jina la kikundi kwa aijili ya
matumizi ya shughuli za kiujasiriamali; na

(v)  Wanakikundi lazima wawe ni raia wa Tanzania wasio na ajira rasmi, wenye akili
timamu na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na kuendelea. Aidha, kikundi cha

vijana kitapaswa na wanakikundi wenye umri kuanzia miaka 18 hadi 45.

Maombi yote yatumwe kupita ~mfumo wa  kielekroniki ~ (tembelea
tovuti:mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz) ili kutambuliwa na kuomba mkopo au
wasiliana na afisa maendeleo ya jamii wa kata husika au mtendaji wa kata husika.

Kikundi kinachoomba mkopo kinapaswa kuwa na viambatisho vifuatavyo; barua ya

kikundi wa kuomba mkopo, andiko rahisi la mradi unacombewa mkopo kwa kuzingatia

fomu iliyo ndani ya mfumo na taarifa ya akaunti ya benki.
Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 05 mwezi 12 mwaka 2024
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